ไฟสีเขียว/ไฟสีฟ้า : เมื่อไฟสีนี้ขึ้น เป็นการบ่งบอกถึงสภาพของระบบต่าง ๆ และฟังก์ชันในรถยนต์ยังคงทำงานปกติ สามารถใช้งานได้
ไฟสีเหลือง : เป็นการแจ้งเตือนว่ามีระบบหรืออุปกรณ์บางชิ้นส่วนเริ่มมีปัญหา เตือนให้ระวังแต่ก็ยังสามารถใช้งานได้อยู่ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ไม่ควรนิ่งนอนใจ เมื่อมีเวลาควรนำรถเข้าไปตรวจสอบที่ศูนย์บริการโดยทันที
ไฟสีแดง : เป็นการแจ้งเตือนว่าระบบในรถมีปัญหาแล้ว และสามารถก่อให้เกิดความเสียหายหรือเสี่ยงอุบัติเหตุได้ง่าย ควรรีบพักเครื่อง หรือรีบตรวจสอบ ซ่อมแซมให้เร็วที่สุด โดยเฉพาะการนำรถไปให้ช่างที่ศูนย์หรืออู่ตรวจเช็กสภาพ
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
บริษัท เอ็มจี แอ๊นท์ บางบอน จำกัด
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td0/1/16/1f448.png)
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t22/1/16/260e.png)
โทร : 02-4167888 หรือ 063-5358473